ಕೊಯ್ಲು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ಧಾನ್ಯ ಎಲಿವೇಟರ್ ನಿಮಗೆ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುವ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ನಿಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರವು ನಿಜವಾಗಿ ಏನನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಅಂದಾಜು ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಕೊಯ್ಲು-ಪೂರ್ವ ಇಳುವರಿ ಅಂದಾಜು ರೈತರಿಗೆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು, ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ಋತುವಿಗಾಗಿ ಯೋಜನೆಯ ಹಣದ ಹರಿವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಧಾನಗಳು ಬೆಳೆಯಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ರಚನೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ: ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ಎಣಿಕೆ ಮಾಡಿ, ಅವುಗಳ ಉತ್ಪಾದಕ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಅಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಎಕರೆಗೆ ಅಳೆಯಿರಿ.
ಇಳುವರಿ ಅಂದಾಜು ಸೂತ್ರ
ಇಳುವರಿ ಅಂದಾಜು ವಿಧಾನಗಳು ಬೆಳೆಯಿಂದ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ರಚನೆ:
Yield (bu/acre) = (Plants per acre × Yield units per plant × Weight per unit) / Conversion factor
ಜೋಳದ ಇಳುವರಿ ಅಂದಾಜು (ಕಿವಿ ಎಣಿಕೆ ವಿಧಾನ):
Yield (bu/acre) = (Ears per 1/1000 acre × Kernel rows × Kernels per row) / 90
1/1000 ಎಕರೆಯಲ್ಲಿ ಕಿವಿಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಿ (30-ಇಂಚಿನ ಸಾಲುಗಳಲ್ಲಿ 17.4 ಅಡಿ ಸಾಲು), ನಂತರ ಪ್ರತಿ ಕಿವಿಗೆ ಸರಾಸರಿ ಕರ್ನಲ್ ಸಾಲುಗಳನ್ನು (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 14-18 ಸಾಲುಗಳು) ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಸಾಲಿನ ಕಾಳುಗಳನ್ನು (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 30-40 ಕರ್ನಲ್ಗಳು) ಅಳೆಯಿರಿ. 90 ರಿಂದ ಭಾಗಿಸಿ (ಒಂದು ಬುಶೆಲ್ಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು 90,000 ಕರ್ನಲ್ಗಳು).
ಉದಾಹರಣೆ: 1/1000 ಎಕರೆಯಲ್ಲಿ 32 ಕಿವಿಗಳು × 16 ಸಾಲುಗಳು × 35 ಕರ್ನಲ್ಗಳು = 17,920 ಕರ್ನಲ್ಗಳು. 90 = 199 ಬು/ಎಕರೆಯಿಂದ ಭಾಗಿಸಿ.
ಸೋಯಾಬೀನ್ ಇಳುವರಿ ಅಂದಾಜು:
Yield (bu/acre) = Plants/acre × Pods/plant × Seeds/pod / 3,000
1/10,000 ಎಕರೆಯಲ್ಲಿ (3.1 ಅಡಿ 7-ಇಂಚಿನ ಸಾಲು) ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಿ, ಪ್ರತಿ ಸಸ್ಯಕ್ಕೆ ಸರಾಸರಿ ಬೀಜಕೋಶಗಳನ್ನು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ 30-50), ಪ್ರತಿ ಪಾಡ್ಗೆ 2.5-2.8 ಬೀಜಗ���ನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು 3,000 ರಿಂದ ಭಾಗಿಸಿ (ಒಂದು ಬುಶೆಲ್ಗೆ ಸುಮಾರು 3,000 ಬೀಜಗಳು-3,000 ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ).
ಉದಾಹರಣೆ: 130,000 ಸಸ್ಯಗಳು/ಎಕರೆ × 40 ಬೀಜಗಳು × 2.6 ಬೀಜಗಳು = 13,520,000 ಬೀಜಗಳು. 3,000 = 150,000 / 3,000 = ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿ - ಸರಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ: 130,000 ಸಸ್ಯಗಳು × 40 ಬೀಜಗಳು × 2.6 ಬೀಜಗಳು ÷ 3,000 ಪ್ರತಿ lb ÷ 60 lb/bushel = ವಿಶಿಷ್ಟ ನಿಯತಾಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 75 bu/acre.
ಬೆಳೆಯಿಂದ ಸರಾಸರಿ ಇಳುವರಿ
USDA ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅಗ್ರಿಕಲ್ಚರಲ್ ಸ್ಟ್ಯಾಟಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಸರ್ವಿಸ್ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಉತ್ಪಾದನಾ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೆಳಗಿನ ಕೋಷ್ಟಕವು ಪ್ರಮುಖ US ಬೆಳೆಗಳಿಗೆ ಅಂದಾಜು 5-ವರ್ಷದ ಸರಾಸರಿಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ:
| Crop | US Average Yield | Unit | Top State / Yield |
|---|---|---|---|
| Corn | 174–180 bu/acre | Bushels | Iowa: ~200 bu/acre |
| Soybeans | 49–52 bu/acre | Bushels | Illinois: ~60 bu/acre |
| Winter Wheat | 47–52 bu/acre | Bushels | WA/OR: 65–70 bu/acre |
| Spring Wheat | 40–44 bu/acre | Bushels | — |
| Cotton | 880–920 lb/acre | Pounds (lint) | TX High Plains: ~900 lb/acre |
| Rice | 7,400–7,600 lb/acre | Pounds | CA: 8,200 lb/acre |
| Grain Sorghum | 70–75 bu/acre | Bushels | KS: 85–90 bu/acre |
| Sunflowers | 1,500–1,700 lb/acre | Pounds | ND/SD average |
| Peanuts | 3,800–4,200 lb/acre | Pounds | GA: ~4,200 lb/acre |
�� ಸರಾಸರಿಗಳು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತವೆ. ಮರಳು, ಕಡಿಮೆ ನೀರು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ-ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮಣ್ಣನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜಮೀನು ಸರಾಸರಿ 130 bu/ಎಕರೆ ಜೋಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಆಳವಾದ, ಗಾಢವಾದ ಲೋಮ್ ಮತ್ತು ಟೈಲ್ ಡ್ರೈನೇಜ್ ಹೊಂದಿರುವ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಸರಾಸರಿ 210 bu/ac. ನಿಮ್ಮ ಎಫ್ಎಸ್ಎ ಫಾರ್ಮ್ ದಾಖಲೆಗಳಿಂದ ಸ್ಥಳೀಯ ಇಳುವರಿ ಇತಿಹಾಸವು ಕೃಷಿ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಗಳಿಗೆ ರಾಜ್ಯದ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.
ಇಳುವರಿ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಅಂಶಗಳು
ಇಳುವರಿ ವ್ಯತ್ಯಯವನ್ನು ಯಾವ ಡ್ರೈವ್ಗಳು ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ:
ಮಣ್ಣಿನ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಒಳಚರಂಡಿ: ಮಣ್ಣಿನ ಸಾವಯವ ಪದಾರ್ಥಗಳು (ಪ್ರತಿ 1% ಹೆಚ್ಚಳವು ಸರಿಸುಮಾರು 15-20 bu/ಎಕರೆ ಕಾರ್ನ್ ಇಳುವರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ), ಕ್ಯಾಷನ್ ವಿನಿಮಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಒಳಚರಂಡಿ ವರ್ಗವು ಪ್ರಬಲವಾದ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಇಳುವರಿ ನಿರ್ಧಾರಕಗಳಾಗಿವೆ. ಕಳಪೆ ಬರಿದುಹೋದ ಮಣ್ಣು ಆರ್ದ್ರ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ; ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬರಿದಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ-OM ಮಣ್ಣು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಮಳೆ ಮತ್ತು ಸಮಯ: ಜೋಳವು VT/R1 (ಟಸೆಲ್ಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಿಲ್ಕಿಂಗ್) ನಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಪರಾಗಸ್ಪರ್ಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಾರದ ಅವಧಿಯ ಬರಗಾಲವು 25-40% ರಷ್ಟು ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು, ಅದು ಮೊದಲು ಬೆಳೆ ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿತ್ತು ಎಂಬುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ. ಸೋಯಾಬೀನ್ಗಳು R3 (ಆರಂಭಿಕ ಪಾಡ್ ಫಿಲ್) ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿರುತ್ತವೆ.
ವೈವಿಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಆಯ್ಕೆ: ಆನುವಂಶಿಕ ಸುಧಾರಣೆಯು ಕಳೆದ 30 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಜೋಳದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1-2 bu/acre/year ಇಳುವರಿ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಚಾಲನೆ ನೀಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಭೌಗೋಳಿಕತೆಗಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಂದ ಬಲವಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಡೇಟಾದೊಂದಿಗೆ ಹೈಬ್ರಿಡ್ಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸಬ್ಪ್ಟಿಮಲ್ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಆಯ್ಕೆಯ ಮೇಲೆ 5-15 bu/acre ಸೇರಿಸಬಹುದು.
ನಾಟಿ ದಿನಾಂಕ: ಪ್ರತಿ ದಿನ ತಡವಾಗಿ ನೆಟ್ಟರೆ ಸೂಕ್ತ ವಿಂಡೋ (ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ನ್ ಬೆಲ್ಟ್ಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ಅಂತ್ಯ) ಸುಮಾರು 0.5–1.0 bu/acre/day ಕಾಳು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ಸೋಯಾಬೀನ್ಗಳು ನೆಟ್ಟ ದಿನಾಂಕಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಸಂವೇದನಾಶೀಲತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಜೂನ್ ಆರಂಭದ ನಂತರ ಇಳುವರಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಕೀಟ ಮತ್ತು ರೋಗಗಳ ಒತ್ತಡ: ಆರ್ಥಿಕ ಮಿತಿಗಿಂತ ಮೇಲಿನ ಗಿಡಹೇನುಗಳು ಸೋಯಾಬೀನ್ ಇಳುವರಿಯನ್ನು 5-20% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಜೋಳದಲ್ಲಿ ಬೂದು ಎಲೆ ಚುಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಜೋಳದ ಎಲೆ ರೋಗವು ಎಲೆಗಳ ಶಿಲೀಂಧ್ರನಾಶಕವಿಲ್ಲದೆ ತೀವ್ರ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 10-30% ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ನ್ಗೆ ಬೇರುಹುಳು ಹಾನಿಯು ಜೀರುಂಡೆಯ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಇಳುವರಿಯನ್ನು 5-25% ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.
ಆದಾಯದ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ: ಇಳುವರಿ × ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆ
ಆದಾಯದ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರವು ಆಧಾರ-ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ:
Expected Revenue = Yield (bu/acre) × (Futures Price + Basis)
ಆಧಾರ ಎಂಬುದು ಸ್ಥಳೀಯ ನಗದು ಬೆಲೆಯನ್ನು ಸಮೀಪದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಟರ್ಮಿನಲ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ, ಸ್ಥಳೀಯ ಪೂರೈಕೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಶೇಖರಣಾ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಕ್ಕೆ ಸಾಗಣೆ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ವರ್ಷದ ಸಮಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಆಧಾರವು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ನ್ ಬೆಲ್ಟ್ನಲ್ಲಿ, ಸುಗ್ಗಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜೋಳದ ಆಧಾರವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ -$0.20 ರಿಂದ -$0.60 (ಭವಿಷ್ಯದ ಕೆಳಗೆ) ಸಾಗುತ್ತದೆ. ಹಳೆಯ-ಬೆಳೆ ಸರಬರಾಜುಗಳು ಬಿಗಿಯಾಗಿ ವಸಂತಕಾಲದಲ್ಲಿ ಆಧಾರವು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ (ಕಿರಿದಾದ).
ಕೆಲಸದ ಉದಾಹರಣೆ — ಜೋಳದ ಆದಾಯದ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣ:
Yield estimate: 185 bu/acre
December corn futures: $4.85/bu
Estimated harvest basis: −$0.35/bu
Expected cash price: $4.85 − $0.35 = $4.50/bu
Revenue = 185 bu/acre × $4.50/bu = $832.50/acre
ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಉತ್ಪಾದನೆಯ 50% ಅನ್ನು $5.10/bu ಗೆ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಒಪ್ಪಂದದ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದ್ದರೆ:
Contracted revenue: 92.5 bu × $5.10 = $471.75/acre
Remaining sale: 92.5 bu × $4.50 = $416.25/acre
Total revenue: $888.00/acre (blended price = $4.80/bu)
ಇನ್ಪುಟ್ ವೆಚ್ಚಗಳು: ಬೀಜಗಳು, ಗೊಬ್ಬರಗಳು, ಸಲಕರಣೆಗಳು
ಫಾರ್ಮ್ ಇನ್ಪುಟ್ ವೆಚ್ಚಗಳು ಪ್ರದೇಶ, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಭೂಮಿ ಮಾಲೀಕತ್ವದಲ್ಲಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ನಗದು-ಬಾಡಿಗೆಯಿಂದ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಕೆಳಗಿನ ಶ್ರೇಣಿಗಳು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ 2023–2024 ಮಧ್ಯಪಶ್ಚಿಮ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತವೆ:
| Input Category | Corn (per acre) | Soybeans (per acre) | Wheat (per acre) |
|---|---|---|---|
| Seed | $110–$140 | $60–$80 | $25–$40 |
| Fertilizer (N/P/K) | $180–$280 | $60–$100 | $90–$150 |
| Herbicides | $35–$65 | $30–$60 | $20–$35 |
| Insecticides/fungicides | $20–$50 | $20–$50 | $15–$30 |
| Fuel and labor | $50–$80 | $40–$65 | $40–$70 |
| Equipment depreciation | $80–$120 | $65–$95 | $60–$90 |
| Crop insurance | $30–$60 | $20–$40 | $15–$30 |
| Total (no land) | $505–$795 | $295–$490 | $265–$445 |
| Cash rent (Corn Belt) | $200–$350 | $200–$350 | $100–$200 |
| Total with cash rent | $705–$1,145 | $495–$840 | $365–$645 |
ಭೂಮಿ ವೆಚ್ಚ - ನಗದು ಬಾಡಿಗೆ ಅಥವಾ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಅವಕಾಶ ವೆಚ್ಚ - ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೃಷಿ ಲಾಭದಾಯಕತೆಯ ಏಕೈಕ ದೊಡ್ಡ ವೇರಿಯಬಲ್ ಆಗಿದೆ. ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಸಂಪೂರ್ಣ ಭೋಗ್ಯ ಅಡಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಡೆತನದ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಫಾರ್ಮ್ಗಳು ನಗದು-ಬಾಡಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗಿಂತ ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನವಾದ ಬ್ರೇಕ್-ಈವ್ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.
ಬೆಳೆಯಿಂದ ಎಕರೆಗೆ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ
ಇಳುವರಿ, ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ಇನ್ಪುಟ್ ವೆಚ್ಚದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿ ಪ್ರತಿ ಎಕರೆಗೆ ಲಾಭದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ವರ್ಷ, ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಿಂದ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ:
| Crop | Revenue (typical year) | Total Costs (with rent) | Net Profit | Challenging Year |
|---|---|---|---|---|
| Corn (185 bu at $4.50) | $832/acre | $750–$900/acre | −$68 to +$82 | −$200 to −$100 |
| Soybeans (52 bu at $10.50) | $546/acre | $550–$700/acre | −$154 to +$0 | −$250 to −$150 |
| Wheat (50 bu at $5.50) | $275/acre | $400–$600/acre | −$325 to −$125 | −$400 to −$250 |
ಮೇಲಿನ ಕೋಷ್ಟಕದಲ್ಲಿನ ಗೋಧಿಯ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರವು ಅನೇಕ ಗ್ರೇಟ್ ಪ್ಲೇನ್ಸ್ ರೈತರು ಗೋಧಿಯನ್ನು ನೇರ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಬದಲಾಗಿ ಸರದಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಏಕೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ - ಪ್ರಸ್ತುತ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ವಿರಾಮ-ಸಮಯಕ್ಕೆ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಭೂಮಿ ವೆಚ್ಚಗಳು, ಗೋಧಿ ಕೊಯ್ಲಿನ ನಂತರ ಸೋಯಾಬೀನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎರಡು-ಬೆಳೆ ಅಥವಾ ಬಲವಾದ ಆಧಾರದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.
ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಋತುವಿನ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಧಾನ್ಯದ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ಏಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಈ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತವೆ. 185 ಬು/ಎಕರೆ ಜೋಳವನ್ನು $4.50 ಕ್ಕಿಂತ $5.10 ಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದರಿಂದ $110/ಎಕರೆ ಹೆಚ್ಚು ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತದೆ - ನಗದು-ಬಾಡಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಲಾಭದ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸ. ಇಳುವರಿ ಅಂದಾಜು ಆ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಇನ್ಪುಟ್ ಆಗುತ್ತದೆ, ನೀವು ಬೆಳೆಯದ ಬುಶೆಲ್ಗಳನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಒಪ್ಪಿಸುವ ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.