ಪ್ರಮುಖ ಇಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡವು $1,000,000 ಗೆದ್ದಾಗ, ಯಾವುದೇ ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರನು $200,000 ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ಆಟಗಾರನು ತನ್ನ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಹಣವನ್ನು ನೋಡುವ ಮೊದಲು ಪ್ಲೇಸ್ಮೆಂಟ್-ಆಧಾರಿತ ವಿಭಜನೆಗಳು, ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಕಡಿತಗಳು, ಒಪ್ಪಂದದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆಯ ಲೇಯರ್ಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮೂಲಕ ಬಹುಮಾನದ ಹಣವು ಹರಿಯುತ್ತದೆ. ಈ ಗಣಿತವು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅ���್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು, ತಂಡದ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಏಕೆ ಉನ್ನತ ಗಳಿಕೆದಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮುಖ್ಯಾಂಶದ ಬಹುಮಾನದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳಿಗಿಂತ ವಿಭಿನ್ನ ಆದಾಯವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಪ್ರೈಜ್ ಪೂಲ್ ಸ್ಪ್ಲಿಟ್ ಮಾಡೆಲ್ಗಳು
ಬಹುಮಾನ ಪೂಲ್ ವಿತರಣೆಯು ಕಡಿದಾದ ವಕ್ರರೇಖೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವು ಕಡಿಮೆ ನಿಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಸಮಪಾರ್ಶ್ವದ ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ರಚನೆಯು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿದೆ - ಇದು ಪ್ರತಿ ಪ್ಲೇಸ್ಮೆಂಟ್ ಜಂಪ್ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ಬ್ರಾಕೆಟ್ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
$1,000,000 ಬಹುಮಾನದ ಪೂಲ್ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಈವೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಐದು ಆಟಗಾರರ ತಂಡದ ಎಸ್ಪೋರ್ಟ್ಗೆ (CS2, Dota 2, Valorant, LoL) ವಿಶಿಷ್ಟ ವಿತರಣೆ:
| Placement | % of Pool | Payout | Per-Player (5-person team) |
|---|---|---|---|
| 1st | 25% | $250,000 | $50,000 |
| 2nd | 15% | $150,000 | $30,000 |
| 3rd–4th | 8% each | $80,000 each | $16,000 |
| 5th–8th | 4% each | $40,000 each | $8,000 |
| 9th–12th | 1.5% each | $15,000 each | $3,000 |
| 13th–16th | 0.75% each | $7,500 each | $1,500 |
Dota 2's The International ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಪೂಲ್ಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ $20M–$40M ಕ್ರೌಡ್ಫಂಡಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ), ಇದು ಈ ಶೇಕಡಾವಾರುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕಡಿದಾದ ಕರ್ವ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. $30M ಪೂಲ್ನಲ್ಲಿ, 25% ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವು $7,500,000 — org ಕಡಿತ ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆಗಳ ಮೊದಲು ಪ್ರತಿ ಆಟಗಾ��ನಿಗೆ $1,500,000.
ಆರ್ಗ್ ಕಟ್ಸ್: ಯಾವ ತಂಡಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ
ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಆಟಗಾರರಿಗೆ ವಿತರಿಸುವ ಮೊದಲು ತಂಡದ ಒಟ್ಟು ಪ್ಲೇಸ್ಮೆಂಟ್ ಬಹುಮಾನದಿಂದ ತಮ್ಮ ಶೇಕಡಾವಾರು ಮೊತ್ತವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಕೋಚಿಂಗ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ, ಬೂಟ್ಕ್ಯಾಂಪ್ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು, ಪ್ರಯಾಣ, ಉಪಕರಣಗಳು, ವಿಷಯ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಆಟಗಾರರ ಸಂಬಳ - ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವೆಚ್ಚಗಳಿಗೆ ಆರ್���್ಸ್ ಟೇಕ್ ಸರಿದೂಗಿಸುತ್ತದೆ. ಆರ್ಗ್ ಕಟ್ ಶೇಕಡಾವಾರುಗಳು ಆರ್ಗ್ ಒದಗಿಸುವ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ.
| Org Tier | Typical Cut | What It Funds |
|---|---|---|
| Tier 1 (major organizations) | 10–20% | Full facilities, coaching, travel, salaries, housing |
| Tier 2 (established mid-size) | 20–30% | Some salary, partial coaching, travel subsidies |
| Tier 3 (semi-pro/regional) | 30–40% | Limited support, branding, registration fees |
| Grassroots/amateur orgs | 40–50% | Tournament registration, jersey costs only |
| Player-owned collectives | 0–5% | Administrative overhead only |
ಕೆಲಸದ ಉದಾಹರಣೆ — ಶ್ರೇಣಿ 2 org, 25% ಕಟ್, $80,000 ತಂಡದ ಬಹುಮಾನ (3ನೇ–4ನೇ ಮುಕ್ತಾಯ):
- ಸಂಸ್ಥೆ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತದೆ: $80,000 × 25% = $20,000
- ಆಟಗಾರರ ಪೂಲ್: $80,000 – $20,000 = $60,000
- ಪ್ರತಿ ಆಟಗಾರ (5 ಆಟಗಾರರು): $60,000 / 5 = $12,000 ಪ್ರತಿ
ಆರ್ಗ್ ಕಟ್ ಸಮಾಲೋಚನೆಯು ಆಟಗಾರ ಏಜೆಂಟ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. $150,000 ಬಹುಮಾನದ ಮೇಲೆ org ಕಡಿತವನ್ನು 30% ರಿಂದ 20% ಕ್ಕೆ ಸರಿಸುವುದು ಎಂದರೆ $15,000 ಹೆಚ್ಚು ಆಟಗಾರರ ನಡುವೆ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ - ಐದು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ತಂಡಕ್ಕೆ $3,000.
ಆಟಗಾರರ ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಬಳ vs ಬಹುಮಾನ ವಿಭಜನೆ
ಶ್ರೇಣಿ 1 ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ 2 ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೃತ್ತಿಪರ ಆಟಗಾರರು ಬಹುಮಾನ ಗಳಿಕೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಮೂಲ ವೇತನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. 2026 ರಲ್ಲಿನ ವೇತನಗಳು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ:
- ಶ್ರೇಣಿ 1 ಆರಂಭಿಕರು (T1, Cloud9, ಟೀಮ್ ಲಿಕ್ವಿಡ್ ಕ್ಯಾಲಿಬರ್): $5,000–$25,000/ತಿಂಗಳು
- ಶ್ರೇಣಿ 2 (ಸ್ಥಾಪಿತ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ತಂಡಗಳು): $1,500–$5,000/ತಿಂಗಳು
- ಶ್ರೇಣಿ 3 (ಸೆಮಿ-ಪ್ರೊ): $0–$1,500/ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ ಆದಾಯದ ಪಾಲು ಮಾತ್ರ
ಬಹುಮಾನದ ವಿಭಜನೆಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಬಳದಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಬಹುಮಾನ ವಿಭಜಿತ ಮಹಡಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ - ತಂಡವು ಮಿತಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಗಳಿಸಿದರೆ, org ನ ಶೇಕಡಾವಾರು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ರಚನೆ: $50,000 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬಹುಮಾನಗಳ ಮೇಲೆ 30% org ಕಡಿತ, $50,000 ಕ್ಕಿಂತ 20% ಗೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ.
ಬೆಂಚ್ ಪ್ಲೇಯರ್ಗಳ ಮೇಲಿನ ರೋಸ್ಟರ್ ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು (ಆಟಗಾರರು ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ) ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಸಂಬಳವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಂದದ ಭಾಷೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಶೂನ್ಯ ಬಹುಮಾನ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. "ಬಹುಮಾನ ವಿಭಜನೆ" ಆನ್ಲೈನ್ ಅರ್ಹತೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಆಟಗಾರರು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಆದರೆ ಸಂಗ್ರಹಗೊಳ್ಳುವ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ.
ದೇಶವಾರು ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ ಗೆಲುವಿನ ಮೇಲೆ ತೆರಿಗೆ
ಬಹುಮಾನದ ಹಣವನ್ನು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್���ಿ ತೆರಿಗೆಯ ಆದಾಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ತಡೆಹಿಡಿಯುವ ದರವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆಟಗಾರನ ವಾಸಸ್ಥಳವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.
| Country | Withholding on Foreign Nationals | Resident Rate | Notes |
|---|---|---|---|
| United States | 24–30% (treaty-dependent) | 22–37% marginal | W-2G issued for prizes over $600 |
| United Kingdom | 20–45% | 20–45% | Treated as trading income or income tax |
| Germany | 26.375% capital + solidarity | 14–45% | Prize income taxed as miscellaneous income |
| South Korea | 22% | 6–45% | KeSPA-affiliated events may have different treatment |
| China | 20% flat | 20% flat | Individual income tax applies |
| Sweden/Nordics | 30–52% | 30–52% | High top marginal rates reduce effective prize take |
| Canada | 15–33% | 15–33% | Same marginal rates as employment income |
US-ಆಧಾರಿತ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಸಂಘಟಕರು (ESL, BLAST, PGL ಈವೆಂಟ್ಗಳು US ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ) ತೆರಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದವು ದರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡದ ಹೊರತು US ಅಲ್ಲದ ಆಟಗಾರರಿಂದ 30% ತಡೆಹಿಡಿಯುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸ್ವೀಡನ್ನ ಒಪ್ಪಂದವು ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆಯನ್ನು 15% ಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. US ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆಯ ನಂತರ, ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಆಟಗಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ವೀಡಿಷ್ ತೆರಿಗೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ವೀಡಿಷ್ ದರವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಪಾವತಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಬಹುಮಾನ ಪೂಲ್ನಿಂದ ಉನ್ನತ ಗಳಿಕೆಯ ಆಟಗಳು
ಐತಿಹಾಸಿಕ ಬಹುಮಾನ ಪೂಲ್ ಡೇಟಾವು ದಾಖಲಿತ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಸಂಚಿತ ವಿತರಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
| Game | All-Time Prize Pool | Top Single Event | Avg Top-10 Lifetime Earnings |
|---|---|---|---|
| Dota 2 | $350M+ | $34.3M (TI10) | $4.2M |
| Fortnite | $140M+ | $30M (World Cup 2019) | $1.8M |
| CS2 / CS:GO | $130M+ | $2.5M (per Major) | $0.9M |
| League of Legends | $90M+ | $2.2M (Worlds 2023) | $0.7M |
| VALORANT | $55M+ | $2.0M (Champions) | $0.4M |
| PUBG | $45M+ | $6M (Global Series) | $0.5M |
| Call of Duty | $35M+ | $4.6M (CDL annual) | $0.6M |
Dota 2 ನ ಕ್ರೌಡ್ಫಂಡಿಂಗ್ ಮಾದರಿ (ಬ್ಯಾಟಲ್ ಪಾಸ್ ಆದಾಯದ ಪಾಲು) ಅದರ ಬಹುಮಾನದ ಪೂಲ್ಗಳನ್ನು ಹೊರಗಟ್ಟುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. CS2 ಹೆಚ್ಚು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಒಟ್ಟು ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಘಟನೆಗಳು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ. 2019 ರಲ್ಲಿ ಫೋರ್ಟ್ನೈಟ್ನ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಏಕೈಕ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಯುವ ಎಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಪಾವತಿಯ ಘಟನೆಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ - 16 ವರ್ಷದ ಕೈಲ್ "ಬುಘಾ" ಗಿರ್ಸ್ಡೋರ್ಫ್ $ 3,000,000 ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ಗೆದ್ದರು.
ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಹೋಗುವುದು vs ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಸೇರುವುದು
ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಥಾಪಿತ ಆಟಗಾರರಿಗೆ, ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಹೋಗುವ ಆರ್ಥಿಕ ಗಣಿತವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ. ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಆದಾಯ, YouTube ಪ್ರಾಯೋಜಕತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ನೇರ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಡೀಲ್ಗಳನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಆರ್ಗ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ ಈಗ ಪ್ರತಿಭಾ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು.
ಬ್ರೇಕ್-ಈವನ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ:
| Factor | With Org (25% cut) | Independent |
|---|---|---|
| Prize from $100K finish | $15,000/player (after 25% cut) | $20,000/player (no cut) |
| Monthly salary | $3,000 | $0 |
| Annual salary contribution | $36,000 | $0 |
| Sponsorship access | High (org deals) | Lower initially |
| Infrastructure (bootcamp, coaching) | Included | ~$2,000–5,000/month DIY |
| Net advantage per $100K prize | –$5,000 vs independent | +$5,000 vs org |
ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಬಹುಮಾನದ ಮುಕ್ತಾಯಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ $5,000 ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಸ್ಥೆಗ���ು ಸಂಬಳ + ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ತಲುಪಿಸುತ್ತವೆ. ಪ್ರಮುಖ ಈವೆಂಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯುವ ಆಟಗಾರರಿಗೆ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರಾಯೋಜಕತ್ವದ ಆದಾಯವು ಸಂಬಳ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನಗಳಲ್ಲಿ org ಒದಗಿಸುವುದನ್ನು ಮೀರಿದ ನಂತರ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರವು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಕಡೆಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಹೊಸ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಆರ್ಗ್ ಸಂಬಂಧದ ನಿಜವಾದ ಮೌಲ್ಯವೆಂದರೆ ಪ್ರವೇಶ - ಅಭ್ಯಾಸ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು, ಕೋಚ��ಂಗ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳು, ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಆಹ್ವಾನಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ವೀಸಾ/ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಂಬಲ. ಈ ನಗದು-ರಹಿತ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ ಆದರೆ ಆಟಗಾರನು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬಹುದೇ ಎಂದು ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.